[1 con] () Diode MUR80FU40DCT TO-247 80A 400V [Diode Schottky]
Dụng cụ và thiết bị tiện ích > Thiết bị mạch điện > Thiết bị mạch điện khác > [1 con] () Diode MUR80FU40DCT TO-247 80A 400V [Diode Schottky]
  • Hỗ trợ xuất hóa đơn đỏ
Giới thiệu [1 con] () Diode MUR80FU40DCT TO-247 80A 400V [Diode Schottky]
Diode MUR80FU40DCT TO-247 80A 400V [Diode Schottky]
DIODE
Công dụng:
- Dùng để chỉnh lưu dòng điện xoay chiều thành dòng điện một chiều.
- Dùng làm các công tắc điện tử.
- Đóng ngắt bằng điều khiển mức điện áp.
- Ứng dụng trong nhiều mạch bán dẫn.
DIODE SCHOTTKY
Công dụng:
- Diodie Schottky có tốc độ chuyển mạch cao, nên được sử dụng rộng rãi trong các IC logic TTL.
- Được sử dụng trong các ứng dụng chuyển mạch tần số vô tuyến (RF) và tốc độ cao.
- Ngoài ra, một sự khác biệt khác với diode tiếp giáp silicon PN là nó có điện áp chuyển tiếp điển hình là 0.6 đến 0.75V, trong khi Schottky là 0.15 đến 0.45V. Nhu cầu điện áp thấp hơn đó là điều khiến chúng chuyển đổi nhanh hơn.
- Được sử dụng nhiều trong mạch RF, bộ chỉnh lưu điện, các bộ nguồn.
Ưu điểm của Diode Schottky
- Điện dung mối nối thấp
- Thời gian phục hồi đảo ngược nhanh chóng
- mật độ dòng điện cao
- Giảm điện áp chuyển tiếp thấp hoặc điện áp đánh lửa thấp
- Hiệu quả cao
- Thích hợp cho tần số cao
- Ít tiếng ồn
Điện tử Minh Nguyên CHIPN24
- 565/19 Bình Thới, P.10, Q.11, TP.HCM
- Website: https://chipn24.com
- Bán hàng: 028.6264.1482 - 0965.605.840 - 0868.532.813
Hình ảnh sản phẩm